Tác giả Chủ đề: Hà Nội - Quán cơm 5.000 đ . kêu gọi sự ủng hộ  (Đã xem 13669 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #51 vào: 08-06-2011 17:44:57
Chào cả nhà !
Là thành viên BQT phụ trách kỹ thuật của mảng Cơm từ thiện 2000đ nên 6x cũng hay được tiếp xúc qua điện thoại những lời hỏi thăm và xin được chia xẻ kinh nghiệm trong việc tổ chức thực hiện quán cơm từ thiện 2000đ nói riêng cũng như việc mở một quán cơm từ thiện với những mô hình khác .
Tất cả các cuộc nói chuyện này luôn mang lại cho 6x niềm vui vì cảm thấy sự thương yêu và chia sẻ đang được nhân rộng lên mỗi ngày , lẽ dĩ nhiên là 6x đều tận tình hướng dẫn mọi người coi các chủ đề mà họ quan tâm trên diễn đàn của chúng ta .

Dự án quán cơm 5000đ của anhhoang.httyt nhắm tới sự tài trợ của Cty Viettel là một hoạt động nằm ngoài diễn đàn NTCM nhưng nó vẫn thu hút sự quan tâm của mọi người bởi nó hướng tới sự chia sẻ và giúp đỡ trong cộng đồng .
Tuy vậy với một ý tưởng tốt , một động cơ tốt và một bầu nhiệt huyết không có nghĩa rằng quá trình tổ chức thực hiện đã tốt tương xứng và mọi người trên diễn đàn NTCM đã đóng góp ý kiến trên tinh thần xây dựng với anhhoang.httyt . Mình nghĩ giờ đây anhhoang.httyt  đã hiểu sự quan tâm và tấm lòng của mọi người .

Topic này đã đóng góp đúng vai trò của nó và nếu còn có các ý kiến đóng góp thêm với anhhoang.httyt thì mọi người đều có thể liên lạc qua mail hay điện thoại của bạn ấy và chúng ta nên dừng các sự tranh luận tại đây .
6x đồng ý với Opla là đề nghị Admin đóng chủ đề này lại .

Chúc cho dự án của anhhoang.httyt sớm đi vào hiện thực .
Thân .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi opla

Trả lời #50 vào: 08-06-2011 11:29:12
Những thảo luận, tranh luận trong chủ đề này đã đi quá xa và có chiều hướng sa lầy vào những việc không có ích. Tôi đề nghị Admin đóng chủ đề này lại.

Mong tất cả mọi người tham gia thảo luận chủ đề này chúc cho dự án của bạn hoanganh được thực hiện thành công.

Thân

Op.

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trả lời #49 vào: 08-06-2011 11:24:07
Chào cả nhà !
Lathuvang xin kết thúc câu chuyện ở trang 6 này nha các bạn.
6 trang dài đăng đẳng thì mọi người đã hiểu mọi việc rồi. Bây giờ các bạn hãy giúp anhhoang.httyt hoàn thành tâm nguyện. Chắc anhhoang.httyt cũng hiểu , mọi tư vấn , hướng dẫn đều là tham khảo thêm quán cơm 2000đ ở NTCM , em nhé.
Lathuvang mời cả nhà ly nước mát.

Lá thu vàng  không rơi

Chọi

• bạn
Trả lời #48 vào: 08-06-2011 11:14:16
Chọi đã viết:
Trích dẫn
(kể cả mình trong lúc rửa chén) :)

=)) =)) =))

Giống kiểu như \\\"Lợn cưới, Áo mới\\\" ý nhỉ ? : ))  : )). Không nói thì chắc là mọi người không biết là đang rửa chén mất =))

Sorry Bymeside nhé. Lại làm bạn thêm thất vọng  :( . Mình chẳng muốn viết thêm. Những có lẽ muốn dừng chẳng được. Hơn nữa mình tốt hay xấu giờ nó là bản chất rồi. Đâu phải để nhận cái khen - chê thiên hạ. Thiên hạ cứ đụng đến mình làm chi nhỉ? Gọi mình mà không lên tiếng thì lại nói là kinh người.

Ai thế nào tôi thế đấy. Đá mình thì mình đá lại. Giúp mình thì mình giúp lại.

Trích dẫn
(trừ một số kẻ thừa cơ chỉ trích vì còn cay cú cái chuyện... cũ rích =_=)

Có gì thì cứ nói thẳng ra. Đừng có sợ. Đại trượng phu thì không nên bóng gió kiểu tiểu nhân.

@TheAnh : tiếp thu không động chạm nhắc và lôi đến người khác. Nhưng sao anh thiên vị thế. Tự dưng tôi đâu có nói đến. Tại người khác nói đến trước mà.

Ngủ rồi Ha4ever

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #47 vào: 08-06-2011 10:44:11
- Mình ủng hộ việc sử dụng các quy trình, ý tưởng của người khác thì phải xin phép, cho dù mục đích có là từ thiện đi nữa. Nếu anhhoang cho là đã nói chuyện và xin phép với banbe6x thì nghĩ topic này cần anh banbe6x lên tiếng về việc này, vì dù sao anh cũng là thành viên trong BQT, nếu được anh đồng ý cũng có nghĩa là được BQT đồng ý (vì thực chất các quyết định của BQT từ đó đến giờ cũng chỉ xuất phát từ 1 thành viên BQT thông báo cho mọi người biết, và mọi người mặc nhiên hiểu là quyết định đó đã được BQT thông qua). Qua đây, em cũng xin có ý kiến là Diễn đàn mình có cần 1 Phát Ngôn Viên không vậy, để tất cả những lời người này nói ra trên diễn đàn đều sẽ được hiểu là đã được BQT thông qua)
- Mình cũng ủng hộ việc \\\"nhà ai nấy xây\\\". Nếu quán cơm 5k của bên bạn anhhoang và nhóm của bạn ấy đã xây dựng xong và đưa vào hoạt động thì hãy post bài qua bên này để kêu gọi giúp đỡ về mặt tài chính hoặc nhân lực phụ giúp quán cơm thông qua các tình nguyện viên.
- Mình cũng ủng hộ đưa topic này vào mục các chương trình khác để các thành viên trên diễn đàn có thể tập trung hơn cho các việc bác ái đang tiến hành của chính diễn đàn mình.

Thanks,

Chọi

• bạn
Trả lời #46 vào: 08-06-2011 10:37:44
Bạn Chichi mến, để mềnh nói huỵch sờ toẹt cái vấn đề đã rất rõ ràng mà một số cô chú bác vẫn cố tình chưa muốn hiểu này ra nhé! ^^

Khi bợn anhhoang gọi điện cho anh banbe6x để hỏi về quy trình vận hành wán cơm, anh banbe6x chỉ đơn giản hướng dẫn bợn ấy vào xem các topic hoạt động của wán cơm 2000 để rút kinh nghiệm, nào có lời hứa hẹn trao quy trình như bợn í đã nhầm tưởng bao giờ ?!

Sự việc xảy ra, sở dĩ anh banbe6x không lên tiếng thanh minh, chúng ta có thể hiểu được là do anh ấy không muốn xé toẹt cái vấn đề mà nếu công khai sẽ giáng một đòn mạnh vào nhiệt huyết của bợn anhhoang và cả dự án tốt đẹp mà các bợn ấy đang ấp ủ, cũng không nhất thiết phải nói thêm khi mà các thành viên trong topic này đã phân tích sự việc rất nhiều (trừ một số kẻ thừa cơ chỉ trích vì còn cay cú cái chuyện... cũ rích =_=). Điều ai cũng mong đợi sau sự việc này là bợn anhhoang sẽ tự hiểu ra và không lặp lại những sai sót kể trên để tiếp tục dự án của mình, thế thôi!

À, mờ để mềnh nói thêm chút xíu, những ai đã từng tiếp xúc với anh banbe6x lâu ngày, hẳn biết anh chửa phải người hàm hồ để có thể dễ dàng đưa ra quyết định riêng khi chưa thông qua những thành viên BQT khác như thế. Cái mà bợn Chichi thắc mắc ở đây thì hầu như đa số TNV quán cơm đều hiểu rõ (kể cả mình trong lúc rửa chén), cho nên mình thắc mắc không biết hôm qua bợn đứng ở khâu nào mà vô tư vậy nhở??? :)

Ngủ rồi chichi tran

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #45 vào: 07-06-2011 22:15:06
Bạn duonganh àh, sáng nay mình có ghé quán cơm 2k mà và mình có thấy chú banbe6x vẫn làm việc bình thường mà, như vậy là sáng nay bạn không có ghé quán cơm?????????????
    Và có lẽ là mình sẽ không hỏi nhiều về việc chú banbe6x có lên tiếng hay không cũng không còn quan trọng nữa
     Và như vậy thì mình cũng có thể hiểu rằng đó là việc của người lớn, của BQT nên mình sẽ không hỏi và không thắc mắc nữa
     Và nếu như mình có hỏi nhưng vẫn không nhận được câu trả lời thỏa đáng thì tốt nhất là không nên hỏi để khỏi phải mất thời gian của mọi người vì thời gian là vàng là bạc!!!!!!!!!!

Ngủ rồi duonganh

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #44 vào: 07-06-2011 19:04:21
Chào chichitran mình xin giải đáp thắc mắc của bạn. Mình là 1 tv ở quán cơm 2k ở SG và mình cũng biết chuyện bạn anhhoang gọi điện thoại để hỏi chú banbe6x. Bạn ấy đã nhầm tưởng về sự tư vấn về quy trình và cho phép lấy quy trình. Diễn đàn ntcm là dđ mở các bạn có thể vào xem cho dù ko phải là thành viên. Bạn anhhoang gọi điện hỏi chú cách thức mở quán, cách đi chợ,số lượng khách.... Chú 6 chỉ có thể giải đáp 1 phần còn chú khuyên bạn lên trang web xem cách làm của ntcm, việc đó không có nghĩa là chú banbe6x đồng ý cho bạn ấy làm như vậy. Việc bạn ấy nói chú banbe6x đồng ý là sai hoàn toàn
Còn việc bạn hỏi sao chú ấy ko lên tiếng vì khi sự việc xảy ra, chú ấy đang ở quê là Long Thành, Đồng Nai nên không thể lên bài được.

Ngủ rồi chichi tran

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #43 vào: 07-06-2011 17:11:22
thì điều mình thắc mắc là nằm ở chổ đó đấy, tại sao BQT lại nhắc nhở trong khi đó bạn anhhoang ban ấy nói là bạn ấy có trao đổi và được anh banbe6x đồng ý nhưng mà banbe6x cũng nằm trong BQT, vậy tại sao anh banbe6x không lên tiếng cho mọi người đừng thắc mắc và kéo topic này dài quá
   Thân

Ngủ rồi chichi tran

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #42 vào: 07-06-2011 17:02:53
makenlu đã viết:
Trích dẫn
chichi tran đã viết:
Trích dẫn
cho mình hỏi cái này nhé sao mọi người phản đối bạn anhhoang dữ quá vậy, nhưng mình thấy bạn ấy hướng tới người nghèo cũng là mục đích tốt mà. Nhưng mình cũng có chút thắc mắc là tại sao mọi người phản đối bạn ấy mà trong khi đó bạn ấy nói là bạn ấy có thông qua banbe6x (anh Ánh) mà banbe6x thì cũng nằm trong BQT mà nhưng ngạc nhiên hơn nữa là sao không thấy banbe6x (anh Ánh) lên tiếng????? giải thích cho mình hiểu nhé!!!!!

Từ trang 1 chưa ai phản đối dự án của bạn anhhoang bạn ạh  :) mọi người đều chúc dự án trở thành sự thật  :) Chỉ là BQT nhắc ko chỉ riêng bạn anhhoang mà với tất cả mọi người trước khi sử dụng nội dung của diễn đàn nên chấp hành nguyên tắc hoạt động của diễn đàn thôi  :)
Bạn nên đọc kĩ lại nhé  :)
Thân  :)

Ngủ rồi makenlu

Trả lời #41 vào: 07-06-2011 16:53:30
chichi tran đã viết:
Trích dẫn
cho mình hỏi cái này nhé sao mọi người phản đối bạn anhhoang dữ quá vậy, nhưng mình thấy bạn ấy hướng tới người nghèo cũng là mục đích tốt mà. Nhưng mình cũng có chút thắc mắc là tại sao mọi người phản đối bạn ấy mà trong khi đó bạn ấy nói là bạn ấy có thông qua banbe6x (anh Ánh) mà banbe6x thì cũng nằm trong BQT mà nhưng ngạc nhiên hơn nữa là sao không thấy banbe6x (anh Ánh) lên tiếng????? giải thích cho mình hiểu nhé!!!!!

Từ trang 1 chưa ai phản đối dự án của bạn anhhoang bạn ạh  :) mọi người đều chúc dự án trở thành sự thật  :) Chỉ là BQT nhắc ko chỉ riêng bạn anhhoang mà với tất cả mọi người trước khi sử dụng nội dung của diễn đàn nên chấp hành nguyên tắc hoạt động của diễn đàn thôi  :)
Bạn nên đọc kĩ lại nhé  :)
Thân  :)

Ngủ rồi chichi tran

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #40 vào: 07-06-2011 16:33:34

Ngủ rồi Theanh

Trả lời #39 vào: 07-06-2011 15:59:24
Chào cả nhà!
Tôi nghĩ topic này đến đây đã có thể khép lại được rồi. Vì như bạn Nam Việt đã nói, không nên làm khổ nhau vì những lời lẽ nặng nề.

Đôi khi tôi trộm nghĩ rằng, các bạn dấn thân trên DD này có chút gì đó na ná giống với \\\"kiếp cầm ca\\\", phận làm dâu trăm họ của đời \\\"xướng ca vô lòai\\\"... Vì thế, mong rằng sau mỗi sự cố, anh chị em trên DD lại thương yêu, quý trọng nhau hơn. Bởi, theo tôi đây chỉ là khúc dạo đầu của hành trình gian truân dài lâu.

Gửi tặng cả nhà bài hát \\\"Kiếp cầm ca\\\". Cảm ơn anh chị em trên DD. Chúc cả nhà vui!

[video]http://www.youtube.com/watch?v=s1vfF1g_kIw[/video]

@Linhnhi & anhhoang:
Khi tranh luận các bạn nên đi thẳng vào vấn đề, không nên lôi những người không liên quan (như anh Kevinhieu) vào câu chuyện này.

Nếu có dịp gặp nhau trực tiếp để nói chuyện tôi tin rằng chúng ta sẽ hiểu nhau hơn. Trên hành trình gian khó của công việc thiện nguyện, chúng ta cần những người bạn hơn là thù hận, hơn thua...

Thành tâm chúc dự án và nhóm của bạn gặp nhiều thành công!

@Kevinhieu: Đọc Topic này tự dưng em nhớ tới bác. Tự dưng bác bị văng miểng trong topic này (em cũng vậy). Mấy tháng trước chúng ta cũng gặp nhau trong một topic căng thẳng khác... He he, chắc phải gặp bác để hỏi ngày tháng năm sinh quá, vì thấy \\\"ngày xui, tháng hạn\\\" của hai anh em cũng ná ná giống nhau quá... Phải chăng là Duyên?! Thân.

Ngủ rồi Tepty

Trả lời #38 vào: 07-06-2011 15:41:43
Sáng nay khi mới vào văn phòng, tep vào lướt NTCM một vòng thấy topic này nhưng có việc phải đi nên chưa kịp comment gì giờ vào lại đã thấy tới trang 4 rồi hot quá hot quá.... Mọi người đều muốn close topic ở đây nhưng cho Tep xin được chia sẻ thêm với anhhoang và các bạn vài dòng nhé.

Nói rất thật với anhhoang cảm xúc đầu tiên của mình khi đọc bài của bạn là vui, nhưng ngay lập tức mình lại có thêm cảm xúc buồn, day dứt, áy náy... vì mình hiện cũng là thành viên của nhóm dự án QC2K ở Hanoi và dự án vẫn đang giậm chân tại chỗ trong khi các bạn thành viên, BQT và MTQ thì rất mong chờ dự án này sớm đi vào hiện thực.

Đối với dự án QC2K ở Hanoi mà nói thì bọn mình có nhiều thuận lợi vì NTCM đã có 2 QC ở HCM và Cần thơ đang chạy rất tốt. Vấn đề nhân sự cho QC HN đã có phương án giải quyết, bọn mình cũng đã phân tích báo cáo tài chính quỹ quán cơm nồi cháo hiện tại thì cũng thấy rất yên tâm với vấn đề nguồn kinh phí. Vấn đề khó khăn duy nhất trong hơn 1 năm qua mà bọn mình phải vượt qua chỉ là tìm được địa điểm thôi, tuy ko thường xuyên cập nhật trong topic của dự án QC nhưng bọn mình và đại diện BQT tại MB đang cố gắng gỡ bằng được cái nút thắt này. Tin vui là với sự ủng hộ của thành viên daicatroc và anh Ngọc ban chấp hành hội doanh nghiệp trẻ bọn mình cũng đang được giới thiệu nhiều địa điểm thuộc các doanh nghiệp, tổ chức và cá nhân trên địa bàn hà nội....

Theo Tep nghĩ dự án của các bạn mới đang ở giai đoạn đầu nên các bạn sẽ còn rất nhiều việc phải làm nhiều thứ để rút kinh nghiệm vì tính chất vùng miền và vì thực tế nhiều khi khác xa với trên đề án nữa... Nhưng mình thấy bạn đang rất hứng khởi, quyết tâm và nhiệt tình mình mong dự án của các bạn sớm được thực hiện.

Mỗi thành viên tùy vào vị trí của mình ở diễn đàn với trách nhiệm của bản thân và thiện cảm với dự án của các bạn đã đưa cho bạn vài lời khuyên, góp ý.... nay mình cũng xin chia sẻ thêm với bạn như vậy, mong là bạn có thể sử dụng nó như một \\\"second experience\\\" cho dự án của nhóm bạn từ đó sớm đưa đề án của nhóm bạn thành hiện thực hơn.

Chúc bạn một ngày vui
Tepty

Ngủ rồi Minhna

Trả lời #37 vào: 07-06-2011 13:47:14
Anh NamViet nói đúng nhất! Đọc lại mấy cái comment em cũng thấy thương cho em quá :P  
Chúc anh và cả nhà mình vui vẻ!